โปรแกรมเปิดขึ้นมาเองค่ะ

Nu-eMMa's picture
1837
โปรแกรมเปิดขึ้นมาเองค่ะ ตอนเปิดเครื่อง ทำอย่างไรก็ไม่หายไปซักที จนไม่รู้ว่าจะทำวิธีไหนแล้วค่ะ

มีโปรแกรมที่เปิดมาดังภาพค่ะ

ไปลบออกหมด เปิดขึ้นมาก็ยังคงอยู่เหมือนเดิมเลยค่ะ

od2504's picture
1077
ได้ปลดเครื่องหมายถูกออกจาก

ได้ปลดเครื่องหมายถูกออกจาก Open at Login จาก app เหล่านั้นบน dock แล้วใช่ไหมครับ

minemind's picture
3876
50 บาทค่ะ

50 บาทค่ะ

1837
ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณ คุณ od2504 และพี่ต่ายจ้ะ

ไม่หายค่ะ ทำตามพี่ต่ายหลายวิธี สงสัยต้อง format นะจ้ะ

^0^ ขอบคุณนะค่ะ

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

ผมก็เป็นมาตั้งนานแล้วนะครับ ..โดยเฉพาะ.RealPlayer Downloader..ชอบมาเอง ตลอดเลย ครับ...บางโปรแกรม..พออัพเดต..มันก็ เปิดเอง..ต้องมานั่ง ปิด.. ผมปรับแค่คร่าวๆ..ก็ปลดลูกกุณแจ....แล้วก็ ลบ โปรแกรม ที่ออโต้ ออก แล้วก็ล๊อก กุณแจเหมือนเดิม...มันก็ พอ ปิดได้นะครับ ก็ อย่างว่า ..ว่างก็เข้ามาเช็ค บางที มันก็ ติดขี้นมาเอง..ครับ มีความสุข

1837
ลองทำหลายครั้งละค่ะ

แต่ไม่ได้ผลค่ะ สำหรับวิธีนี้ ^0^ ขอบคุณนะค่ะ

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

อ๊ากกกกกกกกกกก....งั้นก็ไม่รู้ แล้วครับ ไปทำคุกกี้ดีกว่า อ้ากกก
http://www.youtube.com/watch?v=IN4DGA1vg4A&feature=related