imac 2011 21" ผมลงวินโดวต่อเน็ตไม่ได้ครับ

albertfoxs's picture
18
imac 2011 21" ผมลงวินโดวทั้ง xp และ 7 แล้วลงเสร็จต่อเน็ตไม่ได้ครับ เสียบแลนก็แล้วก็ยังเล่นไม่ได้ครับ เลยเอาแผ่นboot camp (ซึ่งตอนซื้อไม่ได้มากับเครื่อง) ของ macbookpro 2010 13" มาลงก็ยังใช้ไม่ได้อยู่ดี ลองลงหลายครั้งแล้วครับ แถมไดรเวอร์ลงแล้วก็ใช้พวกไวไฟหรือบลูทูธไม่ได้ครับ รบกวนผู้รู้ช่วยผมด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

minemind's picture
3876
bootcamp driver

bootcamp driver มันต้องใช้ของใครของมันครับ

download ใหม่จากใน bootcamp assistant > download windows software support (ก่อนหน้าที่จะเข้าไปแบ่ง partition) แล้วติดตั้งใหม่อีกที

albertfoxs's picture
18
ออ ครับ คืนนี้จะลองครับ

ออ ครับ คืนนี้จะลองครับ ขอบคุณครับ