ปุ่ม PrtSc ของ iMac กดตรงไหนคะ???

sinshinho's picture
37
ตามหัวเรื่องเลยค่ะอยากแคปหน้าจออ่ะค่ะทำยังไงคะ

CooLMiLK SCAN's picture
152
แนะนำครับ

แนะนำว่า เข้าไปหาข้อมูลการใช้งาน Mac ใน Mac101 ครับ มีข้อมูลเยอะมาก รวมทั้งการ capture หน้าจอด้วย
ปล. บางทีการที่ได้รับคำตอบช้า อาจเป็นเพราะมาตั้งกระทู้ในห้องนั่งเล่นก็ได้ครับ ลองไปโพสในห้องที่เกี่ยวข้องดีกว่าไหมครับ

minemind's picture
3876
Cmd + Shift + เลข 3 -- แบบ

Cmd + Shift + เลข 3 -- แบบ Full Screen ครับ
Cmd + Shift + เลข 4 + drag (ลาก) เมาท์ครอบจุดที่ต้องการ -- แบบ Select Region ครับ
Cmd + Shift + เลข 4 + Space Bar + click ที่ หน้าต่างที่ต้องการ -- แบบ Object ครับ

sinshinho's picture
37
ขอบคุณมากค่ะ

ขอบคุณมากๆค่าา :')