Automatic Update iPhoto

od2504's picture
1077
สงสัยว่า จะทำเครื่องหมายถูก ที่หน้าหัวข้อ Check for iPhoto Update ... ของ iPhoto ได้อ่างไรครับ

AttachmentSize
Screen_Shot_2555-03-04_at_20.57.40.png119.98 KB
minemind's picture
3876
10.7

ไม่สามารถ checkbox ได้เหมือนกันครับ

คงต้องอาศัยกด update ผ่าน software update เอาอย่างเดียวครับ

ikok's picture
10285
ไม่ทราบว่าเป็นโปรแกรมที่ซื้อจาก App Store หรือเปล่าครับ

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด โปรแกรมจาก Mac App Store จะไม่มี automatic update ครับ ทุกอย่างจะผ่าน App Store อย่างเดียว

น่าจะประมาณนี้นะครับ

1077
โปรแกรมนี้ผมได้ promotion จาก

โปรแกรมนี้ผมได้ promotion จาก iStudio และ update ผ่าน software update ทุกครั้งครับ
สงสัยจะต้องผ่าน MAS อย่างเดียวอย่างที่ว่าครับ

ขอบบคุณครับ

10285
ถ้าแบบนั้นแล้ว

ผมไม่แน่ใจครับ สงสัยเขาคง disable อันนี้เอาไว้ กันเครื่องกับผู้ใช้สับสนก็ได้มังครับ

-o- ผมไม่แน่ใจตรงนี้เหมือนกันครับ

3876
เทสมาแล้ว

update ผ่าน mac app store หรือ software update ก็ได้ครับ
คือบางทีมันอาจจะไม่ขึ้นตัว update บน mac app store ก็ต้อง update ผ่าน software update ได้ครับ

ส่วนเรื่อง checkbox ของอาจารย์ ที่เป็นสีเทา ของผมก็เป็นครับ ผมพึ่ง format เครื่องมาและ install iPhoto ผ่าน mac app store สดๆเลย ก็เป็นสีเทาเช่นเดียวกันครับ

10285
น้องต่าย

หล่อมากครับ ลงทุน format เครื่องเพื่อการนี้เลย แจ่ม

1077
ซึ้ง

ยอมทุ่มทุนพลีกายใจให้ขนาดนี้ ใครไม่หลงรักหนุ่มต่าย minemind ก็แย่แล้ว
ขอบคุณมากครับ

3876
แหะๆ

เอ่อ ไม่ใช่ครับอาจารย์ พอดีผมกำลังลอง ทำโน้นทำนี่กับเครื่องอยู่นิดหน่อยครับ บังเอิญประจวบเหมาะพอดี

Guitarpicking's picture
89
จะว่าไป...

จะว่าไปหล่อทั้งเว็บเลยหล่ะ ใจดีกันหมด ยิ้ม

Nu-eMMa's picture
1837
พี่ต่ายหล่อที่สุดอ่ะ

น่ารัก ^___^