ชาร์ตไม่เข้า

4ko6yon61's picture
19
คือเครื่องผมเล่นเมื่อแบตมันใกล้จะหมด มันจึงเตือนขึ้นมา ผมเลยกดปิดไป กะว่า ให้มันเหลือ 1% ค่อยชาร์ต แต่ผมบังเอิญลืมไป เล่นจนจอดับ โปรแกรมที่เปิดอยู่ก็แค่ เปิดเฟส แต่เมื่อเอาสายมาชาร์ต ไฟมันไม่เข้า ผมจึงพยายามชาร์ตอยู่พักใหญ่ กว่าไปจะเข้า ไม่ทราบว่าเครื่องผมเปงยังไงมั้งคับ

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

ไม่เข้านี่มัน ยังไง อ่าครับ ..ไฟที่..หัวชาร์ด ไม่ขึ้น สีส้ม...รึว่า ..ไฟเช็ค แบต ไม้สว่าง ขึ้น มาอ่าครับ??...คือ สงสัย ว่า รู้ได้ยังไง อ่าครับ ว่า มันไม่เข้า อ่าครับ??..อาการ ไม่เข้าที่แสดงออกมาน่ะ ครับ...อาจจะเดา ออกครับ มีความสุข

4ko6yon61's picture
19
ไฟที่หัวชาร์ตไม่เป็นสีส้ม

ไฟที่หัวชาร์ตไม่เป็นสีส้ม

ikok's picture
10285
เป็นเครื่องรุ่นไหนครับ?

คือผมจำได้ว่าเครื่องบางรุ่น ถ้าชาร์จไม่เข้า (มีเครื่องหมาย X ที่สัญลักษณ์ชาร์จแบตเตอรี่ในหน้าจอ)

ถ้าเข้าเงื่อนไขบางข้อ ทาง Apple รับเปลี่ยนให้ครับ แต่ต้องดูว่าเป็นเครื่องรุ่นไหน และเข้าข่ายเงื่อนไขที่เขาระบุหรือไม่นะครับ

ลองตรวจสอบกับทางศูนย์บริการดูนะครับ

Edit: เพ่ิมเติมครับ กรณีเปลี่ยน battery ให้ฟรีนี้ เคยมีเมื่อนานมาแล้ว ที่ผมจำได้เพราะว่าเครื่อง macbook รุ่น core2duo ของผมก็ต้องเอาไปเปลี่ยนครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่าปัจจุบันยังมีอยู่หรือไม่นะครับ ต้องลองสอบถามกับทาง Apple ดูครับ

ตัวอย่าง
http://www.macnn.com/articles/07/04/30/apple.battery.replacement/