เสียบหูฟังแล้วไม่สามารถเพิ่มลดระดับเสียงได้ ช่วยด้วยค่ะ

phunkadolly's picture
28
คือ ใช้หูฟังของไอโฟนนั่นแหละค่ะ ที่มีไมค์ เสียบฟังแล้วพอเพิ่มลดเสียงมันเพิ่มลดไมไ่ด้
แล้วพอเอาออกก็ เพิ่มลดเสียงไมไ่ด้หน่ะค่ะ ซึ่ง ก่อนหน้าจะเสียงหูฟัง ไม่มีปัญหาเลยเพิ่มลดเสียงได้ปกติค่ะ
แต่พอปิดเครื่อง แล้วเปิดใหม่ ก็เป็นปกตินะคะ แต่พอเสียบหูฟังแล้วปัญหาเกิดทุกทีเลย
ใครพอจะทราบวิธีแก้มั๊ยคะ TT กลุ้มมากๆเลยยย หลอน

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

เดาแบบโง่ๆ ครับ ลองรีเซต Pram ดูครับ.อาจจะหายครับ..ถามต่อนิดนึง..ว่า หู ฟัง อันอื่นเป็น มั้ยครับ ???..ลองๆ เทสดู ครับ..

minemind's picture
3876
จะบอกว่าเครื่องผมก็เป็นครับ

จะบอกว่าเครื่องผมก็เป็นครับ restart เอาอย่างเดียว

แต่มันแปลกตรงที่ หูฟังอีกตัวเสียงติดตลอด เพิ่มลดได้ปกติ แต่ตัวเก่าทำไม่ได้ ผมก็เลยช่างมัน

28
แย่มากๆเลยเน๊อะ TT

แย่มากๆเลยเน๊อะ TT แต่ลองทำดูแบบวิธีที่คุณพี่ด้านล่างเค้าบอกแล้วค่ะ หายจริงๆ ยิ้ม
ยังไงก็ขอบคุณที่เข้ามาตอบนะคะ ยิ้ม

619
เดอิดาระ

หูฟัง...แบบ 3 ท่อน รึ 4 ท่อนรึ เปล่าครับ..(ตรงหัว แจ๊ค น่ะครับ...) ????

28
มันเป็นเพราะหูฟังจริงๆด้วยค่ะ

มันเป็นเพราะหูฟังจริงๆด้วยค่ะ ถ้าใช้หูฟังแบบด้านขวา ซึ่งมี 4 ท่อนและเป็นของไอโฟน มันจะมีปัญหา
แต่ตอนนี้ใช้หูฟังของไอพอดทัชแบบไม่มีไมค์น่ะค่ะ ซึ่งเป็นแบบด้านซ้าย มีแค่ 3ท่อน เพิ่มลดเสียงได้ปกติแล้ว
ขอบคุณมากๆเลยค่ะ อ่ะ แน่นอน

619
เดอิดาระ

มั่วถูก ซะงั้น?? แฮะๆ