Box extranal HDD notebook เเบบ อลูมิเนียม มีของอะไร เเละ ขายที่ไหน บ้าง ครับ

Garb's picture
44
Box extranal HDD notebook เเบบ อลูมิเนียม มีของอะไร เเละ ขายที่ไหน บ้าง ครับ
เห็นเเต่ของ G drive แต่ไม่รู้ซื้อได้ที่ไหน

Hikizumi's picture
619
暁 デイダラ

.มี หลาย ยี่ ห้อเลยครับ เยอะแยะมากมาย แล้วแต่ ขนาด คุณภาพ แบรน รูปแบบ การเชื่อมต่อ ราคา ถ้า เป็น กล่องอย่างเดียว เริ่ม ต้น ที่ 2XX กว่าบาท..ไปจนถึง 1XXX กว่าบาท ครับ..ถาเอาแบบ..มีHDDด้วย ก็ไล่ตั้งแต่ 2XXX ไปจนถึง 6XXXX ครับ แล้ว แต่ว่า จะเอาพิเศษ ระดับใหน ส่วนใหญ่จะเป็นพลาสติกครับ รุ่นที่มีการเชื่อมต่อดีๆ ถึงจะเป็น อลูมิเนียม..(แต่ ผมเคยซื้อกล่อง 150บาท เป็น อลูมิเนียมนะ??)..ถ้าบอกว่า อยากได้เชื่อมต่อ แบบใหน น่าจะแนะนำง่ายกว่าครับ เพราะ อลู มิเนีียม มี ขายเยอะแยะ..ผมซื้อที่ พันทิพย์ แหละครับ..จริงๆ ห้างทั่วไปก็มี...ครับ

44
ต้องการ อลูมิเนียม ครับ

ต้องการ อลูมิเนียม ครับ เเต่มี 400 800 ด้วยก็ดีครับ
ใช้เชื่อมต่อเเค่ USB ครับผม
พอดีหา กล่อง ใหม่อยากได้เท่ๆ หน่อย ราคาไม่เกี่ยง อคติ firewire​ ตรง ไฟมันเเรงเกิน ทำ sound card พัง ครับ เคยเจอมาก USB ก็เร็ว เพียงพอเเล้ว

619
暁 デイダラ

โอ้...ถ้างั้น พันทิพย์ มา เกลื่อน เลยครับ..ชั่น 4 ด้านหลังๆ เลยครับ ..(จริงๆมีทุกชั้น แหละ ครับ) ทั่ง แบบ 3.5" และ 2.5" ครับ..ลองเดินเลือกดู ดีกว่าครับ รสนิยม คนเรา ไม่เหมือนกันครับ..เซียร์ ก็มี พันทิพย์ งามวงวานก็มีครับ..ต่างจังหวัด ห้างIT ก็น่าจะมี ครับ..จะบอกว่ามีเยอะหาไม่ยากครับ ลองไปเดินเลือกดูดีกว่าครับ..

44
ลืมบอกไป อยากได้เเบบ

ลืมบอกไป อยากได้เเบบ อลูมิเนียม สีเงินๆ มีรูๆ เเบบ G drive นะครับ เห็น กล่องขายกันอยู่ 2 3 พัน เเต่ไม่รู้ร้านไหน http://www.google.co.th/imgres?q=g+drive+mini&num=10&um=1&hl=th&client=f...

619
暁 デイダラ

มีแน่นอน ครับ ..ในพันทิพย์ มี..ยืนยันคำเดิม ครับ ..ชั่น 1 เลย..ร้าน พวก Hi อ่าครับ ..ถามได้เลย ครับ.. เขาจะนำไปร้านที่มี ครับ..ชั้น 3 ร้านที่ขาย Hi ก็ น่าจะมี ครับ..ชั้น4 ด้านหลัง ก็น่าจะมี ครับ..ลองเดินหาได้เลย ครับ..ที่ผม เจอ เป็น แบบ ครีบๆ.. ระบายความร้อน บางอัน มี พัด ลม ครับ..