การแสดงสีผิดปกติ

od2504's picture
1077
/ หลักจากใช้ Preview ดูและปรับขนาดภาพให้เล็กลง ก่อนบันทึกมี DialogBox สีแปลกๆ (สีเขียวดังภาพ) ไม่ทราบว่าเกิดเพราะเหตุใดครับ

/ เป็นเครื่อง NMB อลูมิเนียม อายุ 4 เดือน
ikok's picture
10285
เรื่องนี้ผมเคยเจอครับ

รู้สึกว่าจะเป็น bug ของตัวโปรแกรมเอง ไม่มีผลกับการทำงานของโปรแกรมในส่วนอื่น ๆ ครับ ที่ผมเข้าใจจะเป็นแค่การแสดงผลของตัวกล่องข้อความหรือหน้าตาโปรแกรม preview เท่านั้น

ให้ลองทำซ้ำก็จะหายครับ
MikuruG4's picture
74
ลองใช้โปรแกรมอันอื่นดูครับ

แนะนำ Xee เลยครับ ใช้ง่ายมากเลย

od2504's picture
1077
/ขอบคุณมากครับ /ผมเห็นว่าเขาใ

/ขอบคุณมากครับ

/ผมเห็นว่าเขาให้มาพร้อมกับเครื่อง และคิดว่าเป็นของแมค เลยใช้จนเคยชิน แต่อย่างไรจะลอกใช้ xee อย่างที่คุณ MikuruG4 กรุณาแนะนำครับ
Mixmerize's picture
1480
เอ๋

ยังจะมีอะไรแจ่มไปกว่า Preview และ Quicklook อีกเหรอ ?! น่าสนใจจริงๆคับ อ่ะ แน่นอน

ikok's picture
10285
ลองเข้าไปดูในนี้นะครับ

http://wakaba.c3.cx/s/apps/xee.html

เห็นว่าทำได้มากกว่า preview พอสมควร