ผมลง osx ไม่ได้ทำอย่างไรดครับ

ru_ree@hotmail.com's picture
6
คือว่า ผมลง osx ใหม่ แล้ว disk utility > hdd (ขึ้นตัวสีแดง ) ผมลองทำทุกอย่างแล้วก้อยังลงไม่ได้ ที่ ขึ้นตัวแดงปรากฎที่ hdd นั้นแสดงว่า hdd เสีย รึเปล่าครับ และมีวิธีการแก้ไขเบื้อง ต้น อย่างไร รบกวนผู้ทราบบอกผม หน่อย ครับ ต้องการใช้งารคอม ด่วนมาก

pippo's picture
2469
ถามครับ

• จะลง OS X เวอร์ชั่น ? ลงทับ OS X เดิมเวอร์ชั่น ?
  • เครื่องรุ่นไหน ปีไหน ?
  • ใช้ Disk Utility ตรวจเช็ค HDD ขณะที่ Boot ด้วย OS X ในตัวเครื่องเอง หรือ Boot จากอะไรครับ ?
minemind's picture
3876
คิดว่าคงต้องหาอีกเครื่อง

คิดว่าคงต้องหาอีกเครื่อง เพื่อมาต่อ target disk แล้วสั่ง format เครื่องคุณอีกทีครับ ตอนนี้ทำอะไรไม่ได้แล้วนอกจากใช้อีกเครื่องมาสั่ง format

ru_ree@hotmail.com's picture
6
ตอบ

ขอบคุณมากครับ