ปัญหา keyboard backlight สว่างไม่เท่ากัน

albertfoxs's picture
18
เอา macbook pro ไปเคลมมาครับ ตอนเชคเครื่องไม่เห็นอะไรเพราะในห้างสว่าง แต่พอปิดไฟเล่นเห็นชัดมากครับว่า ไฟคีย์บอร์ดสว่างไม่เท่ากัน ตรงกลางอะครับจะสว่างมาก ข้างๆ จะมืดมาก ปวดตาเวลาพิมตอนปิดไฟครับ(เพราะปิดไฟให้เมทนอน) พอเปิดสว่างสุดตรงส่วนที่ไม่ใช่ตรงกลางจะไม่สว่างครับ เหมือนมันจะเหมือนเดิมแค่ตรงกลางเครื่องเท่านั้น (ในรูปที่แนบมาคือเปิดแบบสว่างสุดแล้วครับ ข้างๆ จะมองไม่เห็นไฟเลย)

เลยมาปรึกษาว่ามันเป็นอะไรครับ แล้วผมพอจะแก้ไขเองได้ไหม หรือต้องส่งศูนย์อีกที ขอบคุณมากครับ

AttachmentSize
photo-1.JPG40.99 KB
pippo's picture
2469
ผมว่่่า

เอากลับเข้าไปที่ศูนย์อีกทีน่าจะดีกว่าครับ

Hikizumi's picture
619
暁 デイダラ

เปลี่ยนเป้นไฟซีนอลเลยครับ...สว่างวาบ...แฮะๆ....แผงไฟใต้คีย์บอร์ดคงขาดครับ..ให้ทางศูนย์ เปลี่ยนให้ ดีกว่าครับ...

albertfoxs's picture
18
ขอบคุณครับ ทุกท่าน

ขอบคุณครับ ทุกท่าน