ถามไรหน่อยครับเรื่อง กล้อง MBP

4ko6yon61's picture
19
ถ้าผมจำไม่ผิดไฟสีเขียว แสดงสถานะที่กล้อง มันมีสองฝั่งใช่ป่ะครับ เมื่อก่อนเคยเปิดกล้องในเฟส คุยกับเพื่อน พร้อมกับเปิดโปรแกรม Photo Booth สามารถใช้งานได้พร้อมกัน แต่ตอนนี้ ถ้าเปิดกล้องในเฟส ในPhoto Booth จะจอดำ อะ เป็นเพราะอะไรเหรอครับ

minemind's picture
3876
ผมว่า

มันเป็น single port นี่ครับ โดยปกติแล้วมันจะต้องเลือกออกช่องทางใดทางนึง

4ko6yon61's picture
19
แล้วปกติไฟสีเขียวที่ ติด

แล้วปกติไฟสีเขียวที่ ติด จะติดด้านขวาปะครับ แล้วกรณีไหนบ้างอ่ะครับที่ด้านซ้ายมันจะติด

pmai's picture
3
ด้านซ้ายเป็น Light sensor

ด้านซ้ายเป็น Light sensor ไม่ใช่เหรอครับ?