รบกวน เรื่องAPPค้างใน APP STORE มีแนบรูปมาด้วยครับ

veeza's picture
117
Apple ID ไม่ใช่ของผมครับ ไม่รู้มาไง

จะลบก็ลบไม่ได้ เลยใช่ Twitter ไม่ค่อยสะดวก

AttachmentSize
2.png99.65 KB
117
(No subject)

แห่ะ ๆ 1 แห่ะ ๆ 1 แห่ะ ๆ 1

117
รบกวน มากมายครับ

แห่ะ ๆ 1 แห่ะ ๆ 1 แห่ะ ๆ 1 แห่ะ ๆ 1 แห่ะ ๆ 1 แห่ะ ๆ 1 แห่ะ ๆ 1 แห่ะ ๆ 1 แห่ะ ๆ 1

pippo's picture
2469
ใช้วิธี

Uninstall หรือลบ App ตัวนั้นๆ ใน Applications Folder ที่ไม่ใช่ Apple ID ของเราออกไปก่อน แล้วใช้ Apple ID ของเราลงใหม่ครับ

117
ดูในโฟล์เดอร์แล้วมันไม่มีเลยครับ

ดูในโฟล์เดอร์แล้วมันไม่มีเลยครับ
Uninstall ไม่ได้เพราะมันไม่มีครับ
ไม่รู้ซ่อนอยู่ตรงไหนครับ แต่มีแต่ใน App Store เนี่ยยยย

สงสัย? สงสัย? สงสัย?

2469
อ่อ...

ถ้างั้นเข้าใจว่าโปรแกรม AppStore ยังจำ ID เก่าอยู่ ให้ลอง Sign Out ก่อน แล้ว Sign In เข้ามาใหม่ด้วย Apple ID และ Password ของเรานะครับ

117
ไม่หายครับ คุณ pippo

มาอีกตามเคย หรือว่าต้องตั้ง ID ใหม่ไปเลย(ยุ่งอีกเพราะซื้อ App ไว้มากเลยครับ

hausten's picture
23
ของผมก็เป็นมานานแล้วครับ app

ของผมก็เป็นมานานแล้วครับ app twitter เหมือนกัน แก้ไม่ได้ เห็นแล้วรำคาญตามากๆ

mong's picture
39
ลอง เข้า system

ลอง เข้า system preference>icloud> แล้วลอง sign out แล้ว sign in ใหม่

117
ไม่เป็นไร

ไม่หายคราบบบ แห่ะ ๆ 1 แห่ะ ๆ 1

ขอบคุณทุกท่านที่ตอบนะครับ

39
ถามเพิ่มเติมหน่อยครับ

ถามเพิ่มเติมหน่อยครับ เจ้าของกระทู้ ให้ใครลง os ให้ครับ หรือว่าลงเองครับ

minemind's picture
3876
ผมว่ามันเป็น bug ของ app

ผมว่ามันเป็น bug ของ app store นะครับ เคยเห็นมีคนเป็นประมาณนี้อยู่

117
iStudio ลงให้ครับ

แล้วก็มาโหลด Lion ลงเอง
ต่อมาก็ Lion M ต่อครับนึกว่าจะช่วยได้ ก็ไม่หาย
เหมือนเป็นที่ AppStore ถ้าเราเปลี่ยน ID ใหม่จะได้มั๊ยครับ

สงสัย? คนรู้น้อยครับ

minemind's picture
3876
ผมเคยหาวิธีแก้ แต่ก็แก้

ผมเคยหาวิธีแก้ แต่ก็แก้ ไม่ได้ ก็เลยไม่ได้มาตอบน่ะครับ

117
ยังไงก็ขอบคุณครับ

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ikok's picture
10285
ผมเคยเป็นนะ

เป็นนานแล้วครับ

ถ้าจำไม่ผิด ที่ผมทำคือเปลี่ยน email ที่ผูกกับ Apple ID ใหม่ ซึ่งวุ่นวาย และสับสนพอสมควรครับ

สับสนจนไม่รู้ว่า แก้ได้ยังไงค และ เมื่อไหร่ครับ -o-

แต่ว่า ตอนนี้ไม่มี app ซ้ำซ้อนขึ้นมาแล้ว

ลองสอบถามทาง iStudio ที่ลงให้ดูหรือยังครับ?

39
ลอง format แล้วลงใหม่แบบ

ลอง format แล้วลงใหม่แบบ clean ดีกว่าครับ istudio ส่วนมากจะลงโดยใช้ hdd มาบูทลงไป(clone) ไม่ได้ใช้ การinstall จากแผ่น ครับ

117
ล้างเครื่อง จำได้ว่าเคยทำแต่ไม่หายครับ

เหมือนจะมาจาก AppStore โดยตรง
มีความสุข มีความสุข มีความสุข

39
งั้นกำปั้นทุบดินแล้วครับ

งั้นกำปั้นทุบดินแล้วครับ ไปเอา id อื่นมาโหลดใช้เฉพาะtwistter

117
เอางั้นเลยนะครับ

แบร่.. แบร่.. แบร่..

2469
แปลกครับ

ถ้าถึงขนาด Format HDD แล้วลง OS ใหม๋ (Clean Install) แล้วยังจำอยู่อีกนี่ สงสัยผีหลอกแล้วล่ะ

117
สงสัย ผีจะมาแล้วล่ะ

แห่ะ ๆ 3 แห่ะ ๆ 3 แห่ะ ๆ 3

gigaray's picture
35
program crack

program crack บางตัวทำให้เกิดอาการนี้ได้ครับ
แต่ถ้าเพิ่ง format ยังไม่ลงโปรแกรมแล้วเป็นเลยก็ไม่น่าเกี่ยว

hausten's picture
23
แก้ได้แล้วครับ

ผมหาวิธีแก้ได้แล้วครับ หลังจาก app ค้างมาเกือบสองปี 555

ทำตามนี้นะครับ
system preferences > spotlight > privacy > เครื่องหมาย ( + ) แล้วเลือก macintosh hd > เข้า app store

ก็จะอัพเดทหรือโหลดแอปจากไอดีเราได้ละครับ เสร็จแล้วค่อยมา > เลือก ( - ) macintosh hd ออกจาก spotlight

ลองดูครับ ผมทำแล้วแก้ไขได้ละครับ