ใช้ Program อะไร Save File จาก Youtube และ Save เป็น wav ครับ

BB's picture
81
รบกวนครับ

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า ใช้ Macbook Air อยู่ และเพิ่ง download software "fastettube" มาเพื่อโหลด file จาก Youtube แต่ save ได้เฉพาะเป็น Format ของ FLV และ MP4

ประเด็นคือ ผมเพิ่งเปลี่ยน Front วิทยุในรถใหม่มา Kenwood 6031 ราคาหมื่นกลางๆ แต่ Front วิทยุที่ว่า รองรับผ่าน USB ได้เฉพาะ File ที่มีนามสกุล DivX, MP3, WMA, WAV และ AAC

เรื่องของเรื่องก็คือ ผมต้องการ ได้ File นามสกุลตามที่แจ้ง เช่น wav เพื่อดู concert เพลงในรถครับ เลยสอบถามว่า ต้องใช้ program อะไร ในการโหลด file จาก Youtube หรือมีวิธีไหนบ้างครับ

ขอบพระคุณครับ

minemind's picture
3876
หาโปรแกรมมาแปลงอีกทีดีกว่ามั๊

หาโปรแกรมมาแปลงอีกทีดีกว่ามั๊ยครับ เช่น max หรือตัวอื่นๆ

od2504's picture
1077
เห็นเพื่อนที่ทำงานใช้บริการที

เห็นเพื่อนที่ทำงานใช้บริการที่ keepvid.com
ทำนองว่านำ Youtube link ไปวาง แล้วก็แปลงให้เลย (สามารถเลือก file format ได้)
ลองดูครับ