Apple id ใส่ เครดิตโดย iTunes card แต่ไม่สามารถซื้อMac OS X Lion ได้

dokomodoor@hotmail.com's picture
18
แม๊คบุ๊คโดนล้างเครื่องด้วยน้ำมือตนเอง ข้อมูลหายหมด ฮาฮา ...ต้อง install Mac OS X LION แต่ก่อนหน้านี้ Apple ID สมัครโดยไม่ต้องจ่ายบัตรเครดิต ... เติมเครดิตลงในApple ID เรียบร้อย ซื้อแอฟฯใน ไอโฟนได้ แต่ในเครื่องแม๊คบุ๊ค....พอให้install Mac OS ใส่ apple ID ที่มีเครดิตอยู่ ...เด้งบอกว่า ID นี้ ไม่สามารถซื้อได้ ควรทำอย่างไรดี....เบื้องต้น
ขอบคุณครับ

minemind's picture
3876
ถามครับ

ขึ้นข้อความอะไรมารึเปสาครับ ที่บอกว่าใส่ไม่ได้