od2504's picture
1077
iPad รุ่นแรกใช้ iOS สูงสุดได้เพียง 5.1.1 เท่านั้น เริ่มล้าสมัยแล้วใช่ไหมครับ ... แย่จัง

Sagittarius's picture
128
สิ่งที่แย่ที่สุดที่ผมเจอบนไอแ

สิ่งที่แย่ที่สุดที่ผมเจอบนไอแพดรุ่นแรกที่ผมเจอนะครับ
คือ การที่หน้าจอไม่ใช่เรติน่าดิสเพลย์ เพราะว่าผมใช้ทั้งสองตัว
อันนี้เป็นส่วนตัวนะครับ เพราะว่าฟีลลิ่งมันไม่ได้เลยจริงๆจอที่เห็นพิกเซล
อย่างอื่นผมรับได้หมดครับ.

ikok's picture
10285
ไม่นะครับอาจารย์

ผมเองยังใช้อยู่ดีจนทุกวันนี้เลยนะครับ ยิ้มปากกว้าง

ผมคิดว่าเป็นเรื่องที่ดีนะครับ ที่เขาไม่ให้ up เป็น iOS6 เพราะว่า กินทรัพยากรเครื่องพอสมควร

ถึง upgrade ได้ คงจะทำงานช้ากว่าที่เป็นอยู่ไปอีก

ผมคิดว่า คงใช้ไปเรื่อย ๆ ซึ่งทุกวันนี้ เขาก็ยังตอบสนองการเล่น internet/email/social networking ผมได้ค่อนข้างจะดีอยู่เลยครับ

od2504's picture
1077
คิดเหมือนกันครับ

ผมนิสัยไม่ค่อยดี ชอบติดตามและทำให้เครื่องทันสมัยอยู่เสมอ เพราะรู้สึกว่าทำให้ผมได้เรียนรู้ Future ใหม่ๆ อยู่เสมอ นั่นเองครับ
สำหรับกรณี Classic iPad ของผมนี่ ก็คงเป็นไปอย่างที่คุณ ikok กรุณาพูดถึง และผมก็ใช้งานอินเตอร์เน็ตเป็นหลัก
พูดไปแล้วใช้มากกว่าบน MacBook เสียด้วยซ้ำ

ขอบคุณมากครับ