เกี่ยวกับแอพของ iphone ครับ

fiew's picture
95
คือตอนนี้ผมใช้iphone 3gs อยู่ครับ เคย sync กับเครื่องปกติอยู่แล้ว ตอนนี้กำลังจะไปเอา iphone 5 มา sync อยากถามว่าถ้าหากตัวแอพใน itunes ที่เคย sync กับ 3gs สามารถ sync กับ iphone5 ได้เลยรึเปล่าครับ เนื่องจาก 5 มันเป็น retina display แต่ตัว 3gs ไม่ใช่ครับ

95
เพิ่มเติม

หรือต้องโหลดแอพใหม่หมดครับ?

CooLMiLK SCAN's picture
152
คิดว่า

ผมคิดว่าไม่ต้องโหลดมาใหม่ทั้งหมดนะครับ ถ้าอัพเดตแอปที่มีอยู่ใน iTune library ให้เป็นเวอร์ชั่นใหม่ที่ตอนนี้กำลังทยอยกันออกอัพเดตเพื่อให้รองรับกับ iOS 6 และ iPhone 5 ครับ

minemind's picture
3876
sync ได้ครับแต่ อาจจะเด้ง

sync ได้ครับแต่ อาจจะเด้ง เพราะ version ของ app ไม่ support iPhone 5
หลังจาก sync เสร็จก็ค่อย update app แล้ว transfer กลับลง library app หรือ update ก่อนแล้วค่อย sync ตามคุณ coolmilk บอกก็ได้ครับ

95
คือตอนนี้

คอนนี้ผมอัพเดทเป็นเวอร์ชั่นใหม่หมดแล้วครับ แต่ว่าบางแอพยังไม่ออกตัวอัพเดท iphone5 ออกมาคิดว่าน่าจะเด้ง
อยากถามว่าตัวที่เหลือที่ออกตัวอัพเดทสำหรับมาแล้วก้ลงได้ตามปกติเลยใช่มั้ยครับ?

CooLMiLK SCAN's picture
152
ใช่ครับ

ใช่แล้วครับ ยิ้มปากกว้าง

95
ขอบคุน

ขอบคุนสำหรับข้อแนะนำมากนะครับ