อยาก Update OX 10.5.8 เป็น เวอร์ชั่นล่าสุด

DoiDuck's picture
29
พอดีใช้ OX 10.5.8 แล้วอยากจะ อัพเดทเป็นเวอร์ชั่นล่าสุด หรือใหม่กว่านี้
เพราะต้องการที่จะลงโปรแกรม CS6

สามารถโหลดได้ที่ไหน (โหลดได้ด้วยตัวเองน่ะคะ)

รบกวนด้วยนะค
ขอบคุณมากค่ะ

CANLOF's picture
232
app store ไงครับ

app store ไงครับ

pippo's picture
2469
เวอร์ชั่นล่าสุด OSX

คือ 10.8.2 Mountain Lion ต้อง Download จาก App Store และต้องหาวิธีจับลง Flash Drive 8GB เพื่อทำเป็นตัวติดตั้งแบบ Clean Install ครับ ไม่อย่างนั้นจะไม่สามารถลงในเครื่องเดิมที่มี OSX 10.5.8 ได้ครับ มันเป็นการข้ามเวอร์ชั่นน่ะครับ

DoiDuck's picture
29
ขอบคุณมากค่ะ ได้แล้วคะ

ขอบคุณมากค่ะ

ได้แล้วคะ ยิ้มปากกว้าง