ถามเรื่อง ป๊อบ อัพ ครับ

kantnews1's picture
3
เปิดบางเวป มีป๊อบอัพนี้เด้งขึ้นมา ทำไงดีครับ จะให้มันหายไป เหมือนเมื่อก่อน

Are you sure you want to navigate away from this page?  

false  

Click OK to continue, or click Cancel to stay on this page.

od2504's picture
1077
คำถามเดียวกัน

/เจอปัญหานี้เหมือนกัน เกิดขึ้นตอนที่เปลี่ยนไปหน้าอื่นๆ ของ safari 3.2.1 บน NMB

/รบกวนด้วยครับ
nickoe's picture
4320
ได้ไปปิด

ตัว block popup ต่างๆรึเปล่าครับ

ikok's picture
10285
แบบนี้

น่าจะแสดงว่าคุณกรอกข้อมูลอะไรบางอย่างลงไปในหน้าเวปหรือเปล่าครับ?

เช่นพิมพ์งานค้างอยู่ .. อะไรทำนองนี้

รู้สึกผมจะถูกเตือนแบบนี้เฉพาะกับหน้าที่่มีข้อมูลให้เรากรอกครับ แต่ไม่พบในหน้าเวปปรกติ

- - ยังไงล่ะนี่ ~

1077
แล้วในทางเทคนิค คำว่า

แล้วในทางเทคนิค คำว่า Navigate away หมายความว่าอะไรครับ

10285
น่าจะหมายความว่า

"ไปที่อื่น" นะครับ.. =D

3
ชัวร์

มันถามว่าแน่ใจเหรอที่จะเปลี่ยนไปจากหน้านี้

โอ๊ยย แน่ใจดิ่

แต่ผมก็ไม่ได้กรอกอะไรไปนะ
DevOSG's picture
15
เพิ่งเป็นเหมือนกันครับ

ยังไม่ได้ set up ค่าอะไรของ safari ใหม่เลย just happen last night , tryin' 2 find out 2'.

10285
ผมช่วยหาเรื่องนี้ให้ในเน็ทแล้วนะครับ

อยู่ที่ตัว java script ของบางเวปนั้นครับ

รายละเอียดลึก ๆ มีเยอะมาก

ลองหากูเกิลด้วยคำว่าAre you sure you want to navigate away from this page ดูนะครับ เจอเต็มเลย - -

3
ครับ

หาดูแล้วคับ เจอเหมือนกัน

แต่งงๆ ไม่ค่อยเก่ง ทั้งคอม และอังกฤษ คับ
1077
/ขอบคุณมากครับ /เดี่๋ยวมีเวลา

/ขอบคุณมากครับ

/เดี่๋ยวมีเวลาผมจะศึกษามานำเสนอครับ
/เพียงแต่ผมไม่ทราบว่า เขาจะถามยืนยันไปทำไม ทำให้ผมสงสัยในแง่เทคนิคน่ะครับ