ข้อมูล external harddisk หาย

DoiDuck's picture
29
พอดีว่าได้ย้ายข้อมูลจากเครื่อง mac มาลงเครื่อง mac อีกเครื่อง
พอย้ายเสร็จ จะมาใส่อีกเครื่อง กลับไม่มีข้อมูลอะไรเลย (รวมถึงข้อมูลเก่าๆ)
มีมาอยู่ โฟลเดอร์เดียว คือ Backups.backupbd

ไม่ทราบว่าจะทำยังไงดีค่ะ อยากได้ข้อมูลงานเก่าๆกลับคืนมา
T__T

ช่วยหน่อยคะ

minemind's picture
3876
backups.backupbd

backups.backupbd คิดว่าน่าจะเป็น file ที่มาจากการทำ time machine ค่ะ

ลองเปิด time machine ขึ้นมาก่อนแล้ว browse ไปที่ file ดังกล่าวดูก่อนนะคะ ว่าเค้าสามารถเปิดได้รึเปล่า ถ้าเปิดได้จะเห็นเป็นไฟล์ย่อยๆที่เราเคยเซฟไว้ที่ไหน แล้ว เลือกไฟล์แล้ว restore ลง hd อีกทีค่ะ