ลบโปรแกรมแล้วมันขึ้นอย่างนี้ครับ มีภาพประกอบด้านในครับ

tarkamine's picture
28
ลบยังไงครับ ทำอะไรกับเจ้าเครื่องหมายคำถามไม่ได้เลยกับ จับออกก็ไม่ได้ มันเกิดขึ้นหลังจากลบโปรแกรมครับ รองลงโปรแกรมตัวที่ลบไปแล้วลบออกก็ไม่หายครับ โปรแกรมที่ลบแล้วเป็นอยางในภาพคือ AppCleaner Audacity ครับ

28
รูปไม่ขึ้น

แห่ะ ๆ 1

CANLOF's picture
232
ลองกดแบบนี้เอาออกได้ไหมครับ

ลองกดแบบนี้เอาออกได้ไหมครับ

28
ไม่ได้ครับ

ไม่ได้ครับ ไม่มี Remove ครับ ตอบช้าขอโทษด้วยครับ เราหาวิธีแก้ไปด้วยครับ

pippo's picture
2469
ถ้าเป็น

10.7 Lion Drag icon นั้นแล้วลากออกมาแล้วปล่อยที่ Desktop
10.8 Mountain Lion ใช้วิธีเดียวกัน แต่ต้องลากออกมาให้ห่างๆ จาก Dock แล้วปล่อยครับ ถ้ามันเด้งกลับไปที่เดิม ก็ Drag ใหม่แล้วลากให้ห่างกว่าเดิมแล้วปล่อย ประมาณนี้ครับ

28
ไม่ได้ครับ

จับตัวมันไม่ได้เลยครับ จับไม่ติดครับ

ldeawl00@gmail.com's picture
9
รอดูคำตอบด้วยคนครับ

รอดูคำตอบด้วยคนครับ

ikok's picture
10285
ลองแบบนี้ครับ

ลองกด command ค้างเอาไว้ด้วยแล้วลองลากดูครับ หรือเขาอาจจะมี option แสดงขึ้นมาให้เราลบออกครับ

ผมอ่านจากในนี้ (คำตอบเกือบล่างสุด กับอันล่างสุดครับ)

http://forums.cnet.com/7723-21575_102-538927/three-greyed-out-question-m...

28
ขอบคุณครับสำหรับคำครับ

เราแก้ปัญหาโดยลง osx monfain lion ใหม่และครับ แต่ไม่เป็นไรเอาไว้แก้ปัญหา montain lion ต่อไปฮิๆๆ