สงสัยครับ เรื่องพัดลม Macbook pro

Lodapon's picture
7
คือสงสัยว่า เวลาเปิดเล่นเกม พัดลมจะดังตลอด แล้วถ้าเล่นเกมมากๆ บ่อยๆ พัดลมทำงานเยอะมันจะส่งผลเสียอะไรไหมครับ

ขอบคุณครับ

Hikizumi's picture
619
暁 デイダラ

อย่าไปห่วงพัดลมเลย ครับ...ถ้า CPU _การ์ดจอ ทำงานหนักๆ จน ความร้อนสูง ระบบระบายความร้อน ก็ จะสั่งให้พัดลมพัดแรงขึ้น ครับ...ถ้าเป็นผม.ผมคงห่วง CPU กะการ์ดจอ มากกว่าครับ..(พัดลมพัด แรงๆ นานๆ ก็ ไม่ เป็นไร หลอกครับ..นานๆหยอดน้ำมันบ้าง ก็ok แล้ว..ถ้าเสีย ก็ ตัวละ1500 ครับ)

ikok's picture
10285
ปรกติครับ

เกมทำให้เครื่องทำงานหนักนะครับ จริง ๆ แล้ว

พัดลมทำงานแบบนี้ปรกติครับ ไม่มีผลเสียอะไร เป็นข้อดีที่ว่าพัดลมทำงานอย่างที่ควรจะเป็นครับ

ข้อเสียมีอย่างเดียวคืออายุพัดลมอาจจะสั้นลงบ้าง

แต่นั่นก็ว่ากันเป็นปี ๆ ครับ ยิ้ม

Lodapon's picture
7
ไม่ได้ห่วงพัดลมครับ

ไม่ได้ห่วงพัดลมครับ ห่วงเรื่องความร้อนแหละครับ แบบ เล่นนานๆเครื่องร้อน จะมีผลเสียอะไรไหมครับ สรุปคือ เล่นๆหยุดๆ หรือเล่นเอามันส์ ลุยๆๆจนกว่าจะเบื่อ เครื่องไม่เป็นไร ดีอ่ะครับ

แหะๆ
ขอบคุณครับ

ikok's picture
10285
พักบ้างก็ดีครับ

เครื่องมืออิเล็คโทรนิคไม่ค่อยถูกกับความร้อนครับ ยิ้ม