การตั้งค่ารหัสเข้าระบบ lan

ldeawl00@gmail.com's picture
9
คือผมมีปัญหาครับคือทุกครั้งที่ผมจะเข้าระบบ Domain ในที่ทำงานมันก็จะให้ใส่รหัสแต่ผมต้องการให้มันเซฟตลอดโดยไม่ต้องถามอะครับไม่ทราบว่าต้องไปตั้งค่ารหัสตรงไหนครับ ผมมีรูปให้ดูอะครับ

pippo's picture
2469
ก็

ใส่ Name + Password แล้วก็ติ๊กตรง Remember this password in my keychain ด้วยน่ะครับ

9
ทำแล้วครับพอวันต่อมามันก็ถามเ

ทำแล้วครับพอวันต่อมามันก็ถามเหมือนเดิมครับ

pippo's picture
2469
Server นี้

เป็น Windows Server หรือ Mac OS X Server ครับ ถ้าเป็น Mac จะต้องมีการ Create User Account ที่ตัว Server แต่สำหรับ Windows Server ผมไม่เคย setting เลยไม่มีข้อมูลครับ ขออภัยด้วย

9
server เป็น Windows

server เป็น Windows อะครับเราไม่สามารถตั้งค่าในเครื่องให้มันจำไม่ได้หลอครับ