ลง windows 7 แล้วขึนข้อความนี้...

artbum's picture
78
ผมได้ทำการติดตั้ง win 7 เสร็จเรียบร้อยแล้ว พอมาถึงขั้นตอนที่จะโหลดตัว windows support แล้วมีข้อความนี้ขึ้นตลอดเลยครับ ทั้งๆ ที่ internet ก็ใช้ได้ แต่ทำไมถึงขึ้นว่า network มีปัญหา

หรือจะเกี่ยวกับตอนที่โหลดแล้วปล่อยเครื่องทิ้งไว้จนจอมันดับหรือป่าวครับ พอจอมันดับผมก็มากดที่ spacebar สักพักมันก็ขึ้นข้อความตามนั้นน่ะครับ

AttachmentSize
Screen_Shot_2556-03-10_at_1.52.39_AM.png50.79 KB
nickoe's picture
4320
อืม

ผมก็เจอแบบนี้เหมือนกันบย MBP ครับ
ถ้าเลือก option ที่จะ burn ลง cd เจอแบบนี้ตลอด
แต่ถ้าปรับเป็นลง usb หรือ hdd มันโหลดได้เฉยเลยครับ
ยังงง งง กับมันอยู่เหมือนกัน

ลองดูนะครับ

CANLOF's picture
232
ตอนโหลดเสียบปลั๊กไหมครับ ถ้าไ

ตอนโหลดเสียบปลั๊กไหมครับ

ถ้าไม่ได้เสียบ ลองเสียบแล้วโหลดใหม่ดูครับ

4320
คือ

ของผมตอนเสียบ adapter ก็ยังเป็นอาการนี้นะ
งงมากมาย

232
ตอนผมเป็นอาการนี้

ตอนผมเป็นอาการนี้ ผมไม่ได้เสียบสายน่ะครับ ลองโหลดใหม่หลายรอบมันก็โหลดถึงตรงนี้ตลอดแล้วขึ้นแบบนี้

ผมเลยลองเสียบสายชาร์ทแล้วมันโหลดได้ไปเรื่อยๆ จนเสร็จน่ะครับ งงเลยว่าเพราะไม่ได้เสียบสายหรือเป็นเพราะอะไร

pippo's picture
2469
ถามทุกท่านนะครับ

ตอนโหลดผ่าน Wifi หรือผ่านสาย Lan กันครับ

232
ผมโหลดผ่าน Wifi ครับ

ผมโหลดผ่าน Wifi ครับ

4320
อ้อ

นั่นสิ สงสัยผมผ่าน wifi
ลืมลองต่อสาย lan เลย

pippo's picture
2469
ผมเคย

โหลดผ่าน Wifi แล้วก็ไม่ผ่าน ลองอยู่ 2-3 รอบ นานมาก สุดท้ายเสียบสาย Lan โหลดใหม่ผ่านเลยในครั้งเดียว

สงสัยว่า Wifi มันไม่เสถียรพอหรือเปล่าน่ะครับ แต่ผมไม่ได้ลองใหม่เพราะครั้งหลังๆ ผมใช้แผ่น Driver เดิมที่ได้จากครั้งนั้นลงครับ

artbum's picture
78
สำเร็จแล้วครับ

สำเร็จแล้วครับ ผมก้โหลดมันซ้ำๆ กันไปน่ะครับ มันก้ได้เองเลยไม่รู้ว่าเป้นที่อะไร ของผมเขียนลงแผ่น

แต่พอลงแล้วรู้สึกเครื่องอืดพอสมควรเลย อาจจะเพราะ HDD แค่ 160 GB เองน่ะครับ แล้วก้แบ่งอย่างละครึ่ง มันเลยช้า เกี่ยวมั๊ยครับ นี่กำลังว่าจะ up HDD เพิ่มสัก 500GB แนะนำด้วยครับ

4320
อืม

ถ้า hdd เหลือพื้นที่น้อยมีส่วนทำให้เครื่องทำงานช้าลงครับ
เปลี่ยน hdd ให้ความจุมากขึ้นก็ช่วยได้ครับในกรณีที่จำเป็น