สงสัยการแต่งภาพด้วยโปรแกรม Preview

od2504's picture
1077
ผมตัดบาง object บนภาพออก เพื่อจะย้าย object นั้น ไปวางที่จุดอื่น
แต่ ณ ตำแหน่ง object เดิม มันเกิดเป็นพื้นที่สีเทาดำ
ไม่ทราบว่ามีวิธีให้พื้นที่สีเทาดำนี้ เป็นสีเดียวกับสีพื้น ได้หรือไม่ครับ

(ต้องเรียกใช้เครื่องมือใดที่แนบมานี้ครับ)

AttachmentSize
Screen_Shot_2556-03-15_at_17.04.09.png30.08 KB
ikok's picture
10285
ตอบครับ

น่าจะทำไม่ได้ครับอาจารย์ เพราะการตัดเอาบางส่วนของภาพออก ที่จริง พื้นหลังตรงนั้นจะใสครับ ที่อาจารย์เห็นเป็นสีเทาดำ อันนั้นน่าจะเป็นสี background พื้นฐานของโปรแกรม preview ครับ

ถ้าอาจารย์ต้องการพื้นหลังสีอื่น อาจจะต้องเอาภาพที่ถูกตัดบางส่วนไปนี้ เข้าโปรแกรมแต่งภาพอื่นเพื่อถม background ให้เป็นสีใหม่ครับ