ถามคนที่ใช้ photoshop cs5 หน่อยครับ

artbum's picture
78
ผมเพิ่งจะลง photoshop cs5 เสร้จครับเปิดมาเจอแบบนี้น่ะครับ ตรงพื้นที่ทำงานมันกลายเป็น wallpaper ของ desktop น่ะครับ พอเวลากดไปโดนโปรแกรม photoshop มันก็หายลงไปอยู่ที่ dock ก็ต้องไปกดใหม่ มีวิธีทำให้พอเปิดมาแล้วไม่เป็นแบบนี้มั๊ยครับ ขอบคุณครับ

CANLOF's picture
232
New ขึ้นมาสิครับ หรือ Open

New ขึ้นมาสิครับ หรือ Open ไฟล์เข้ามา ยิ้ม ยิ้ม

minemind's picture
3876
บน Menu Bar ของ Photoshop >

บน Menu Bar ของ Photoshop > File > New ครับ

pippo's picture
2469
ไม่แน่ใจว่า

ใน Photoshop CS5 จะเหมือน CS6 หรือไม่นะครับ ลองดูที่เมนูด้านบน ให้ไปเลือกคำสั่งตรง Window > Application Frame จะมีพื้นหลังของโปรแกรมขึ้นมาครับ

artbum's picture
78
ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ

ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ