onyx clear boot cache คืออะไรครับ

artbum's picture
78
แล้ววิธีทำ เค้าทำกันยังไงครับ

ikok's picture
10285
แนะนำว่า

ถ้าไม่ทราบตรงนี้

อย่ากดใช้นะครับ อันตรายครับ ยิ้ม

ปล. ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ

mong's picture
39
มันเป็น app สำหรับ clear ค่า

มันเป็น app สำหรับ clear ค่า cache นะครับ

78
ถ้าใช้ ccleaner

ถ้าใช้ ccleaner แทนได้มั๊ยครับ

ikok's picture
10285
คือแบบนี้นะครับ

ถ้าคุณยังไม่ทราบ่า ค่าที่เขาจะลบออกคืออะไรบ้าง และเกี่ยวอะไรกับเครื่องของเราบ้าง

ผมแนะนำว่าอย่าใช้ครับ มันอาจจะเป็นผลเสียมากกว่าผลดี

ค่า cache ที่คนส่วนใหญ่เขาลบกัน เป็นความเข้าใจผิดครับ ปรกติ ถ้าเครื่องไม่มีอะไรผิดปรกติ มันจะทำให้เครื่องทำงานเร็วขึ้น และลบไป เครื่องก็จะสร้างใหม่ออกมาเท่าเดิมอยู่ดี

จะลบกรณีเดียวคือเครื่องมีอะไรบางอย่างผิดปรกติ และ cache ส่วนนี้อาจจะเกี่ยวข้องครับ

ผมแนะนำว่า ไม่ว่าโปรแกรมอะไร ก็อย่าลบครับ ถ้าคุณไม่ทราบค่าที่คุณต้องการจะลบ

78
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ