แป้นพิมกดไม่ขึ้น macbook

wangleena's picture
28
สวัสดีค่ะ
เพิ่งเปิดคอม หลังจากที่ไม่ได้ใช้งานมา 3เดือน
แล้วพอจะพิมตัวอักษร พิมไม่ได้ แล้วเวลาคลิ้กเมาส์ที่ว่างๆ ก็ขึ้น item ให้เลือก new folder ไรงี้ เหมือนเราคลิ้กขวา
ปิด แล้วเปิดใหม่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ต้องทำไงดีคะ

minemind's picture
3876
อ่าน 3 รอบแล้วยัง งง

อ่าน 3 รอบแล้วยัง งง อยู่เลยครับ

อาการที่พิมพ์ไม่ได้นี่ พิมพ์ตรงไหน แล้วจะพิมพ์อะไรครับ แล้วส่วนอีกอาการนึง ผมอ่านแล้วยังไม่เข้าใจเลยครับ ช่วยขยายความให้อีกนิดนะครับ

ikok's picture
10285
ผมเดานะครับ

เดาว่าปุ่ม control ค้างครับ ลองดูว่ามีอะไรไปทำให้ปุ่ม control ค้างหรือเปล่านะครับ