อยากทราบว่าไขควงที่ใช้ไขน็อต ตรงbattery หาซื้อได้ที่ไหน

skyking's picture
18
อยากทราบว่าไขควงที่ใช้ไขน็อตตัวY ตรงbattery หาซื้อได้ที่ไหนและต้องใช้ขนาดเท่าไหร่

pippo's picture
2469
ถ้้าอยากทราบ

แบบละเอียด ไขควงแบบไหน ? เบอร์อะไร ? ลองไปดูใน ifixit.com ในส่วนของการ battery replacement ครับ

ดูให้ตรงรุ่นเครื่องของคุณได้เลยครับ มีบอก step by step จากนั้นลองไปหาไขควงได้ตามร้านของอุปกรณ์ IT จิปาถะครับ มีขายหลายแบบหลายขนาด ต้องเลือกดูเอาครับ

18
หามาหลายร้านแล้ว ก็ไม่เจอ

หามาหลายร้านแล้ว ก็ไม่เจอ ทำไมมันหายากแบบนี้

2469
ผมก็เห็นมีขายอยู่นะครับ

กล่องเหลืองๆ มีหัวหลายแบบ หลายขนาดให้ถอดเปลี่ยนได้ประมาณ 30 หัว ราคา 1xx บาท

minemind's picture
3876
ตามห้าง ก็มีขายนะครับ

ตามห้าง ก็มีขายนะครับ อาจจะเฉพาะบางห้าง แต่แถวบ้านผมแถว the mall นี่ไม่มีเลย หัวเบนซ์นี่หายากเหมือนกันครับ

18
กล่องเหลืองๆ ที่มีประมาณ30หัว

กล่องเหลืองๆ ที่มีประมาณ30หัว หัวมันใหญ่ไปไขไม่ได้อะ ไปหาที่บิ๊กซี ก็ไม่มี home pro ก็ไม่มี

2469
เอาแบบชัวร์ๆ

สั่ง online จาก ifixit.com ครับ

18
สั่งยังไงอะ สั่งไม่เป็น

สั่งยังไงอะ สั่งไม่เป็น