สุขภาพ battery เป็นแบบนี้ยังโอเคอยู่มั๊ยครับ

artbum's picture
78
ช่วงนี้หิ้วคอมไปมาอยู่บ่อยๆ เลยไม่ค่อยได้เสียบสายชาร์จตลอด เพราะไม่ค่อยได้เอาไปด้วย เเบบนี้ยังโอเคอยู่มั๊ยครับ

AttachmentSize
Screen_Shot_2556-04-29_at_10.41.27_PM.png114.9 KB
Hikizumi's picture
619
暁 デイダラ

ของคุณ น่าจะยังok ครับ กับ 300 กว่าครั้ง แต่ของผมไม่ค่อยok และ...แฮะๆ

78
แล้วมันชาร์จได้กี่ครั้งกันล่ะ

แล้วมันชาร์จได้กี่ครั้งกันล่ะครับ ของผมเห็นขึ้น 372

78
ผมมีที่ชาร์จแบบนี้น่ะครับ

ผมมีที่ชาร์จแบบนี้น่ะครับ ก้อนเหลี่ยมๆ เนี่ยครับ จริงๆ มันต้องมีสายอะไรที่มาต่อเพิ่มอีกมั๊ยครับ แล้วหาซื้อได้ที่ไหน เค้าเรียกว่าสายอะไรอะครับ จะไปซื้อมาเพิ่มความยาวตอนชาร์จน่ะครับ

pippo's picture
2469
ต้องหาซื้อตัวนี้ครับ

AC Power Extension Cord

78
เส้นละกี่บาทครับ

เส้นละกี่บาทครับ

2469
เคยถามราคา

เมื่อปีก่อน 2 ร้อยกว่าบาทครับ

78
แล้วตอนนี้ราคาเท่าไรครับ ตาม

zeer มีขายป่าวครับ คือแบบว่าซื้อตามร้าน acsessory ทั่วไปก็เอามาใช้กันได้ ไม่ต้องซื้อของ apple ใช่มั๊ยครับ

2469
ร้านทั่วไป

ไม่น่าจะมี ต้องดูที่เป็นร้าน Mac Acsessory หรือร้านรับซ่อมเปลี่ยนอุปกรณ์ Mac ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ ? ไม่ทราบจริงๆ ครับ

ที่ Zeer เห็นมีอยู่ 1-2 ร้านชั้น 2 หรือ 3 ผมจำไม่ได้อยู่ฝั่งด้านเดียวกับที่ขายมือถือเยอะๆ น่ะครับ

78
ขอถามในนี้เลยนะครับ

ขอถามในนี้เลยนะครับ จะได้ไม่ต้องไปตั้งกระทู้ใหม่ อยากทราบว่าตรงกรอบสีแดง มันคือช่องสำหรับทำอะไรครับ

Hikizumi's picture
619
暁 デイダラ

ช่องล็อค Kensington ไช้ กะ สายแบบนี้ ใวเ กัน ขโมย ครับ