หน้าจอ เป็นเส้นสีน้ำเงินอาการแบบนี้ เกิดจากอะไรค่ะ

fon.sa's picture
91
วันนี้เปิดมา จอก้อขึ้นแบบนี้เลยค่ะ ตั้งแต่ซื้อมาไม่เคยมีปัญหาอะไรเลยสงสัยได้ใช้ apple care แน่ๆเลย

fon.sa's picture
91
ทำไมจับภาพหน้าจอแล้วมันไม่มีเ

ทำไมจับภาพหน้าจอแล้วมันไม่มีเส้นสีน้ำเงินค่ะ งงๆ แต่ใช้มือถือถ่ายได้ ลองแนบรูปนะคะ รบกวนพี่ๆหน่อยค่ะ

Untitled.jpg Untitled.jpg
Hikizumi's picture
619
暁 デイダラ

จออาจจะมี ปัญหา แล้วกะได้ครับ....(คิดว่า อีกไม่นาน มันอาจจะเพิ่มจำนวนครับ)

pippo's picture
2469
ถ้ายังมีประกัน

เอาไปเคลมได้เลยครับ ไม่ต้องรอให้ขึ้นหลายๆ เส้นนะครับ เดี๋ยวจะหมดประกันซะก่อน

Hikizumi's picture
619
暁 デイダラ

ผมคิดว่า ท่านอื่น อาจจะมี วิธี แก้น่ะครับ ...แต่ เท่าที่ ผมเคยเป็น .. จอ น่าจะเสียแล้วครับ..แก้เองคงไม่ได้ครับ ..ส่งศูนย์ ให้เขาเปลี่ยนจอให้ แล้วกันครับ..ถ้า หมดประกัน แล้ว..13" มีซัก 6-7000 (ประมาณราคาเปลี่ยนครับ) ถ้า 15" ก็ ประมาณ 8000 ครับ...ถ้า นอกศูนย็ ก็ถูกกว่าหน่อยครับ