เรื่องเกี่ยวกับ safari

jovip's picture
2
ผมใช้ macbook pro mid 2012 นะครับ คือผมมี 2 เรื่อง
1. ตอนที่ผมเข้า safari จากนั้นเข้า google ตรงช่องพิมพ์ค้นหา ผมจะพิมพ์เป็นภาษาอังกฤษ แต่ตอนนั้นที่เครื่องมันยังเป็นภาษาไทยอยู่ ผมก็กดเปลี่ยนภาษาโดยใช้ปุ่ม command+specbar แล้วขณะที่กำลังพิมพ์อยู่มันก็มีรูปวงกลมหลากสีหมุนๆอยู่ คือรู้เลยว่ามันค้าง ก็เลยต้องปิด safari แล้วเข้าใหม่ มันค้างบ่อยมากจนรำคาญ แต่จะไม่เป็นทุกครั้ง

2.ใช้ safari เข้าเน็ต ในบางเว็บที่ใช้ flash มันจะขึ้น HTML5 จะแก้ยังไงดีครับ

pippo's picture
2469
ใช้้

Web Browser อื่นๆ บ้างครับ Google Chrome, Firefox etc. อย่าไปติดตัวใดจัวหนึ่งอย่างเดียว เพราะแต่ละตัวมีจุดเด่น จุดด้อยที่ไม่เหมือนกันครับ