เครื่อง MAC กระตุก

a.app@live.com's picture
3
คือเครื่อง MAC กระตุก ช้า อืด มากเลยค่ะ
ไม่ทราบมาจากสาเหตุว่ามาจากอะไรเหมือนกัน
มันจะเกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้างอ่ะคะ และแก้ไขอย่างไรได้บ้าง
มันหงุดงหิดมากเลย ต้องคอยเปิดปิด restart อยู่ตลอด

.. T T ..

Hikizumi's picture
619
暁 デイダラ

กว้างแบบนี้น่าจะตอบยากครับ....ขอรายละเอียด มากกว่านี้นิดนึงครับ.. เช่นว่า..เครื่องรุ่นใหน..os เวอร์ชั่นอะไรครับ..ไช้มานานแค่ใหนครับ...ไช้ทำไรบ้างครับ...มันช้าแบบนี้มานานรึยังครับ..หรือ ช้าลงหลังจาก???? อะไร แบบนี้อ่าครับ