Touchpad คลิกไม่ได้

Nu-eMMa's picture
1837
Touchpad คลิกไม่ได้ค่ะ มันแข็งมากค่ะ ทำไงดีค่ะ
ก่อนหน้านี้เดือนมีนาคม เอาไปเข้าศูนย์ เค้าเปลี่ยนให้ค่ะ ตอนทดลองก็ดูแข็งๆ อยู่ แต่คิดว่าของใหม่คงไม่เป็นไร
ปกติก็ไม่ค่อยได้คลิก เลยไม่เอ๊าะใจ แต่หลังพอเอาออกไปข้างนอกไม่ได้เอาเมาส์ไป ตอนล๊อกอินเปิดเครื่องนี้มันแข็งมาก นั่งพยายามคลิกเป็น 10 นาทีกว่าจะได้

ควรแก้ไขอย่างไรดีค่ะ

ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนที่ให้คำแนะนำค่ะ ยิ้ม

minemind's picture
3876
ถ้าเรื่อง Hardware ส่งเข้า

ถ้าเรื่อง Hardware ส่งเข้า mac center อย่างเดียวเลยครับ

Nu-eMMa's picture
1837
หมดประกันแล้วค่ะ

• -" ทำใจ ใช่เมาส์อย่างเดียว ขอบคุณค่ะพี่ต่าย ^0^
minemind's picture
3876
บางทีมันอาจจะไม่ได้เป็นที่

บางทีมันอาจจะไม่ได้เป็นที่ trackpad อะค่ะ แต่ว่าเป็นที่ battery บวมดัน trackpad ขึ้นมาจนมันแข็ง ถ้าเปลี่ยน batt มันอาจจะดีขึ้นค่ะ จริงๆถ้ามี plan เปลี่ยน batt อยู่แล้วลองปรึกษา mac center ดูก่อนก็ดีค่ะ