ส่งเมล์จาก mac ไปwindow แล้วภาพมันถูกบีบครับ

albertfoxs's picture
18
ส่งเมล์จาก mac ไปwindow แล้วภาพมันถูกบีบอะครับ คือattach ปกติครับ แต่ไฟล์ภาพยาวกว่าขนาดเอสี่อะครับ ขนาด กว้าง 800 สูง 1600 แล้วเปิดเมล์ในwindowแล้วภาพถูกบีบ แต่ส่งไฟล์ กว้าง 800 สูง 600 ไปก็ไม่เป็นไรนะครับ

รบกวนผู้รู้มากๆครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ

minemind's picture
3876
zip file แล้วแนบไปได้มั๊ยครับ

zip file แล้วแนบไปได้มั๊ยครับ

albertfoxs's picture
18
ได้ครับ

ได้ครับ แต่อยากหาวิธีที่แนบไฟล์ภาพไปเลย เวลาส่งไฟล์ให้หัวหน้าเค้าจะได้ไม่ต้องมาปลดซิปอีกทีนึงอ่ะครับ

minemind's picture
3876
คิดออกอีวกวิธี คือ

คิดออกอีกวิธี คือ แปะในรูปแบบ html ไป ตรงนี้ผมไม่ทราบวิธีแปะเหมือนกันครับ

แต่ขั้นตอนคือ upload file ที่เว็ปแล้วเอา direct link ที่ได้มาใส่ code เพิ่มนิดหน่อยเพื่อให้แสดงผลที่ mail เลย คล้ายๆกะ bb code ในบอร์ดมั้งครับ อธิบายไม่ถูกเหมือนกัน

หรือไม่ก็แปะเป็น direct link ให้เค้า click ไปดูเองแทน