หน้าจอเป็นดวงขาวๆเหมือนฝ้าทำไงดีคะ

rainkul's picture
4
เมื่อคืนก็ยังปกติดีอยู่พอมาวันนี้เปิดดูเป็นวงขาวๆใหญ่ๆ เหมือนฝ้าค่ะ
มันคืออะไรคะแล้วจะแก้ไขยังไงดีคะ

ขอบคุณค่ะ

Hikizumi's picture
619
暁 デイダラ

ช่วงนี้ นะครับ..ดวงของเราก็จะเป็น วงๆ..ขึ้นกลางหลังเยอะแยะมากมาย.ช่วงนี้ดวงก็จะไม่ค่อยดี.จะมีฝ้าขึ้นด้วย.. แนะนำว่า ให้อาบน้ำบ่อยๆ..ถู สบู่ ที่ หลังแล้ว แล้วก็ อย่า ถอดเสื้อนอน... ดวงก็ จะเป็นดวงที่ดี......?? เฮ้ย???.....(ไม่เกี่ยวนะครับ อย่าไปสนใจอิอิ)....ไม่ทราบ ว่า..เครื่อง..ที่ ไช้..อยู่ในห้องแอร์ อะไร แบบนี้ รึ เปล่าครับ....เหมื่อนว่า..เจออากาศ ชื้อ ตอนกลางคืน แล้ว..อุณภูมิ เปลี่ยนเร็ว มันก็ อาจจะขึ้น เป็นไอน้ำได้ครับ..บางที ทิ้วใว้หลายๆ วัน อาจจะ หยไปเองครับ....ไม่ ก็ ลองเอาน้ำอุ่นๆ..ลองเช็ดๆ บ่อยๆ ด้านนอกครับ..น่าจะหายเร็วขึ้น....ถ้าใจร้อนไป..ก็ หาที่ดูดกระจก..มาดูด จอด้านนอกออกเแล้ว..ไช้ผ้านุ่มๆ..เช็ดปรกติครับ...ก็ น่าจะหาย ครับ....รึยกไปร้านให้เขาเข็ดให้กะได้ครับ.. ค่าทำ คงไม่เกิน 50บาท...??(รึเปล่า???)

pippo's picture
2469
ความชื้นนะครับ

ฝนตกอากาศเย็นๆ ชื้นๆ เปิดหน้าต่าง ทำให้ห้องมีความชื้นมากจนสะสมใน iMac ของเราครับ พอเปิดใช้งานความร้อนจะไล่เอาความชื้นมากองๆ ให้เห็นอย่างในภาพ ถ้าใจเย็นหน่อยก็งดการเปิดหน้าต่างไว้ก่อน ใช้เครื่องปรับอากาศในระยะนี้ แล้วใช้งาน iMac ไปเรื่อยมันจะค่อยๆหายไปเอง ถ้าใจร้อนก็นั่นแหล่ะครับ ยกไปให้ช่าง หรือร้านที่มีอุปกรณ์ดูดกระจก ดึงออกมาเช็ดครับ

rainkul's picture
4
มันหายไปแล้วค่ะ คงจะใช่ฝนตกจร

มันหายไปแล้วค่ะ
คงจะใช่ฝนตกจริงๆค่ะ เพราะเปิดหน้าต่างทิ้งไว้
ตกใจหมดเลย

ขอบคุณค่ะ