MBP ไม่ยอมอ่านแผ่นวินโดว์ครับ

Beatkub's picture
7
รบกวนหน่อยครับ คือผมจะลงวินโดว์ผ่าน Boot Camp ครับ แต่พอไปถึงขั้นตอนแบ่งพาร์ติชันแล้วมันบอกให้ใส่แผ่น พอผมใส่แผ่นเข้าไป เครื่องไม่ยอมอ่านครับ มันคายแผ่นกลับออกมา รบกวนขอคำแนะนำหน่ยอครับ

AttachmentSize
Screen_Shot_2556-08-21_at_17.23.59.png471.56 KB
minemind's picture
3876
ลอง

ใส่ค้างไว้จนแผ่นอ่านแล้วค่อย แบ่ง partition ได้รึเปล่าครับ

7
ไม่ได้เลยครับ พอใส่แผ่นเข้าไป

ไม่ได้เลยครับ พอใส่แผ่นเข้าไป แผ่นมันหมุนเร็ว แล้วก็ชะลอ หมุนเร็ว แล้วก็ชะลอ ประมาณสามครั้ง แล้วมันก็คายแผ่นกลับออกมาตลอดเลยครับ เป็นแผ่นแท้ด้วยครับ

minemind's picture
3876
optical drive เสียแล้วล่ะครับ

optical drive เสียแล้วล่ะครับ หา external dvd มาต่อแล้วลงแทนก็ได้ครับ

ถ้าเป็นรุ่นใหม่ หรือรุ่น air ก็อาจจะใช้ usb ทำได้ครับ

7
ผมยังดูหนังจากแผ่นดีวีดีได้อย

ผมยังดูหนังจากแผ่นดีวีดีได้อยุ่เลยครับ T_T

CANLOF's picture
232
...

ลองเอาแผ่นอย่างอื่นใส่หรือยังครับ หนังซักเรื่องสองเรื่องลองดูว่ามันอ่านไหม

7
อ่านปกติดีครับผม

อ่านปกติดีครับผม