สอบถามเรื่อง MAIL เกี่ยวกับ hotmail

myroom's picture
15
ผมลองหาวิธีในกระทู้เก่าๆแล้วก็แก้ไม่ได้
พอดีเครื่องผม mail จาก hotmail แล้วไม่แสดงผล ทางขวามือ เมลจาก Gmail ก็ปกติดี
ผมดูใน MAIL ACTIVITY ก็มีการรับส่งปกติ การรับส่งเมลในIphoneก็ปกติ

ผมลองลบ account แล้วลงใหม่ก็ไม่ขึ้น
ไม่ทราบว่าจะเป็นที่ ip คอมหรือป่าว หรือผมไปกดอะไรผิด
ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณครับ

AttachmentSize
Screen_Shot_2013-09-19_at_4.19.21_PM_copy.jpg43.63 KB
minemind's picture
3876
เคยลอง click ขวาที่ mailbox

เคยลอง click ขวาที่ mailbox นั้นแล้วเลือก take offline แล้ว take online ดูรึยังครับ

15
ลองดูแล้วครับ แต่ใน Activity

ลองดูแล้วครับ
แต่ใน Activity mail ก็ขึ้นปกติ เหมือนมันโหลดแต่ไม่แสดง
ขอบคุณ

15
ช่วยผมด้วยครับ ผมว่าทำงานใน

ช่วยผมด้วยครับ ผมว่าทำงานใน MAIL มันสะดวกกว่า ถ้าต้องใช้ข้อมูลอะไรเพิ่มบอกผมเลยครับ

15
รูปเพิ่มเติมครับ คือทางขวาไ

รูปเพิ่มเติมครับ
images by free.in.th

คือทางขวาไม่โชว์ ให้เราเห็นอะครับ

3876
ที่พอจะนึกออกเวลา mail

ที่พอจะนึกออกเวลา mail ไม่เข้านะครับ

1. hdd ในการจัดเก็บมันมีเพียงพอรึเปล่าครับ
  2. การตั้งค่าของ hotmail ที่เปลี่ยนไป ตอนนี้มันกลายเป็น outlook ไปแล้วผมไม่แน่ใจว่าต้องเข้าไปปรับในตัวของ account setting ใน hotmail รึเปล่าน่ะครับ
3876
ใช้ os version อะไรอยู่ครับ

ใช้ os version อะไรอยู่ครับ

15
10.7.5 ครับ

10.7.5 ครับ ส่วนเมล 5.3

15
ช่วยหน่อยครับ

ผมลองลบแล้วลงใหม่
มันโชว์แต่เมล

ส่วนเมลใหม่ๆ อย่างอื่นมันไม่โชว์

ขอบคุณครับ