restore bootcamp แล้วพื้นที่ไม่คืนครับ ลงวินโดว์ใหม่ก็ไม่ได้

CANLOF's picture
232
ผมจะลงวินโดว์ใหม่เลย restore bootcamp เพื่อคืนพื้นที่แล้วจะแบ่งใหม่ครับ แต่มันน่าจะเกิดปัญหาตอนรี
หลังจากนั้น bootcamp หายไปเลย และพื้นที่ไม่กลับคืนครับ

มีวิธีแก้ปัญหาไหมครับ

minemind's picture
3876
คลิ๊กตรงที่ partition

คลิ๊กตรงที่ partition สีเทาด้านล่างน่ะครับ
กด + 1 ครั้ง
แล้วก็กดคลิ๊กที่ partition ด้านล่างหลังจากที่กด + จะเป็นสีขาวแล้ว
ให้กด - 1 ครั้ง

เราจะเห็น partition เป็นอันเดียวกันแล้ว ค่อยกด apply ครับ

CANLOF's picture
232
...

restore พื้นที่กลับได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ วิธีแก้ง่ายดีจัง

minemind's picture
3876
เรากลัวสิ่งที่เราไม่รู้จักและไม่คุ้นเคยครับ

ยากที่เราไม่รู้ครับ พอรู้แล้วก็เหลือแค่ต้องลอง พอลองทำแล้วทำได้ ก็ไม่มีอะไรยากครับ