kittikorn's picture
272
ขอคำแนะนำหน่อยครับ ผมจะ convert แผ่น blueray เป็น mp4 จะเอาไปดูใน ipad ได้ไหมครับ หรือใช้แผ่นเปิดดูใน imac ได้ไหมครับ
อ้อ แล้วถ้าจะใช้ โปรแกรม nero ของเครื่อง window copy แผ่นจะได้ไหมครับ

minemind's picture
3876
ตัว optical drive นี่มัน

ตัว optical drive นี่มัน support แค่ dvd รึเปล่าครับ แบบนั้นมันไม่น่าจะสามารถเล่นแผ่นประเภท blue-ray ได้มั้งครับ
video converter ต้องลอง search ใน google ดูครับ มันมีอยู่หลายตัวมาก แล้วแต่จะเลือกใช้จริงๆครับ หลายตัวๆตัวก็ต้องเสียเงินซื้อครับ

nero ไม่เคยใช้เหมือนกันครับ

kittikorn's picture
272
ขอบคุณมากครับ คุณ minemind

ขอบคุณมากครับ คุณ minemind ยินดีที่แนะนำครับ ผมซื้อแผ่น blueray ไว้มาก บางเรื่องก็เพียงแต่อยาก แปลงมาใส่ไว้ดู ใน ipad ครับ