เกี่ยวกับ iTune

Chills's picture
7
สวัสดีครับ

เนื่องจากผมใช้ iTune จัดการเพลงใน Window PC แล้วอยากจะเอา itune library นี้ไปใส่ใน
macbook โดยต้องการแค่รายชื่อเพลงแต่ไม่ต้องการให้ copy file เพลงเพราะไม่อยากให้เปลืองพื้นที่ของตัว macbook แล้วitune ใน macbook สามารถเล่นเพลงได้เหมือนใน PC มีวิธีทำอย่างไรบ้างครับหรือถ้าใช้ external HDD เป็นตัวเก็บ library มาช่วยจะง่ายกว่าหรือเปล่า

อีกประเด็นนึงครับ ถ้าเราต้องการ update library เราให้เหมือนๆกันในทุกๆเครื่อง ต้องทำยังไงบ้างครับ

ขอบคุณมากครับ

minemind's picture
3876
มันน่าจะทำได้นะครับ ถ้า

มันน่าจะทำได้นะครับ

ถ้า export playlist ออกมา แล้ว import กลับเข้าไปในฝั่งที่ต้องการใช้งาน ถ้า path ของ library ตรงมันควรจะเปิดได้เลย แต่ปัญหาก็คือผมเคยลองทดสอบแล้ว มันเปิดไม่ได้ครับอาจจะเพราะตอนนั้น windows 7 ยังใหม่อยู่เรื่องภาษาไทยก็ยังอ่านผิดเพี๊ยนและมี folder แปลกๆขึ้นมา ช่วงที่ผมทดสอบประมาณ 3 ปีที่แล้วนะครับ