mac โหลดไฟล์ไม่ได้อะครับ

tachakosit@gmail.com's picture
9
เนี้ยครับ พอกดโหลดไฟล์อะไรก็ตามมันมักขึึ้นแบบนี้ ไม่ก็เด้งกลับมาหน้าเดิม

มันเป็นเพราะอะไรหรอครับ

ikok's picture
10285
ไม่แน่ใจนะครับ แต่ถ้าให้ผมเดา

อาจจะเป็นที่ url เดิม ไม่มีไฟล์อยู่แล้ว เลย redirect ไปที่อื่นครับ

ลองติดต่อเจ้าของ file ดูนะครับ

tachakosit@gmail.com's picture
9
แต่มันเป็นทุกไฟล์เลยนะครับ

แต่มันเป็นทุกไฟล์เลยนะครับ ตอนนั้น โหลด front ก็โหลดไม่ได้ พอกลับมาใช้โน็ตบุ๊คโหลดอันเดี่ยวกันก็โหลดได้ปกตินะครับ

minemind's picture
3876
ลองเตลียร์ browser cache

ลองเตลียร์ browser cache ทุกตัวดูก่อนครับ แล้วก็ลองตั้ง dns ไปที่ 8.8.8.8 ดูครับ