ถามเรื่อง Crete Network ครับ

crazyoxy's picture
14
คือผมอยากจะ Crete Network ให้เพื่อนมาใช้เนทน่ะครับ โดยที่ผมต่อ Lan จากนั้นผมก็กด Crete Network ตรงเนท แต่ก็ไม่มีเพื่อนผมคนไหนต่อได้ครับ

เลยอยากจะถามถึงวิธีทำ Network Sharing ที่ถูกต้องน่ะครับ 
ikok's picture
10285
ให้ทำประมาณนี้นะครับ

ไปที่ system preferences เลือกไปที่ sharing (น่าจะชื่อประมาณนี้) แล้วเลือกติ๊กหัวข้อ internet sharing (น่าจะประมาณนี้อีก) ถ้ามีนะครับ

ปล. ผมไม่ได้อยู่หน้าเครื่องตอนนี้ แต่หลัก ๆ คือเราต้องเปิดแชร์ internet จากเครื่องเราก่อน ครับ

Mixmerize's picture
1480
O_O

เหลือบไปดูที่ Tags ด้านซ้าย ยังไม่มีทั้ง Network และ Sharing เลยนะคับพี่ก๊อก  ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง

10285
นั่นสิ

คือจริง ๆ ที่ไม่มีเนี่ย

ผมลองเองไม่ได้ไงครับ =)

มีอยู่เครื่องเดียว ไม่รู้จะ link อะไรยังไงกับใคร

มิกสนใจจะเขียนมาลงไหมครับ?

Mixmerize's picture
1480
โอ้ว!

จะเอาเช่นนั้นเหรอครับ - -"

พอดีไม่ค่อยรู้ศัพท์เทคนิคเท่าไหร่ ถ้าเป็น Basic เบื้องต้นก็อาจจะได้น่ะนะ
แต่ตอนนี้ขอเสร็จ Thesis ก่อนนะคร้าบ~

ปล. กำลังอัพโหลด MV มาประจานตัวเองอยู่ครับ 

อาย

10285
ถ้าจะมิกจะเขียนนะ

ก็ขอบคุณนะครับ

ส่วนเรื่องเรื่องศัพท์เดี๋ยวผมช่วยดูให้ครับ =)