kittikorn's picture
272
ช่วยแนะผมหน่อยครับ team viewer ของผม คลิกไม่ขึ้นครับ มันเด้งอยู่ตลอดเวลา ผมได้ลบทิ้งใน app cleaner แล้วติดตั้งใหม่ก็เป็นเหมือนเดิมครับ มีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ

minemind's picture
3876
ไม่แน่ใจ

ลอง repair permission disk ดูก่อนนะครับ

หรืออีกทางนึงคือ

ตัว teamviewer มันมีแบบให้เปิด run โดยที่ไม่ต้อง install ด้วยรึเปล่าครับ ถ้าหากมีลองเปิด run แบบไม่ install ดูก่อนนะครับว่าขึ้นหรือเปล่า

272
ขอบคุณมากครับ แล้ว repair

ขอบคุณมากครับ แล้ว repair perminnion disk ทำอย่างไงครับ

minemind's picture
3876
ลองทำตามนี้ดูครับ

Finder > Application > Utilities > Disk Utiliy

Macintosh HD > tab First Aid > เลือกที่ verify permission disk ก่อนครับ หลังจากเสร็จขั้นตอนการ verify permission disk แล้ว ถึงจะเลือก repair permission disk ครับ ซึ่งอาจจะใช้เวลาสักพักใหญ่ๆครับ หลังจากนั้นลอง restart สักรอบนึง แต่วิธีนี้ไม่ได้แปลว่าจะช่วยให้โปรแกรมนั้นๆสามารถทำงานได้ปกตินะครับ ถ้าหากไม่หายก็ต้องหาวิธีอื่นครับ

272
คุณ minemind ขอบคุณมากครับ

คุณ minemind ขอบคุณมากครับ ยินดีมากครับ เที่ยวปีใหม่ให้สนุกนะครับ