apple tv กระตุกมาก ใช้กับ mbp ratina ช่วยเเก้ทีครับ

Garb's picture
44
apple tv กระตุกมาก ใช้กับ mbp ratina ช่วยเเก้ทีครับ
เร้าเตอร์ ของ true docsis เเต่ก่อนไม่เป็น
มาเป็นตอนอัพเดท มาซักพัก
ขอบคุณครับ

minemind's picture
3876
น่าจะเป็นที่ router

น่าจะเป็นที่ router รึเปล่าครับ ลองสอบถามกับทางผู้ให้บริการดูก่อนนะครับ บางที router อาจจะมีปัญหาเกี่ยวกับเรื่อง throughput ทำให้ไม่สามารถใช้งาน stream แบบปกติได้ครับ

หากมีปัญหาจริงอาจจะต้องขอเปลี่ยน router ตัวใหม่เพื่อมาทดสอบครับ

od2504's picture
1077
ผมเคยมีปัญหาแบบนี้

ผมเคยมีปัญหาแบบนี้ เพราะสัญญาณ WiFi ไม่แรงพอ อย่างที่หนุ่ม minemind บอก
น่าจะลองตรวจสอบความแรงสัญญาณ รวมถึงศักยภาพการ upload/download ด้วยโปรแกรมทดสอบดูนะครับ
ไม่ทราบว่าลอง update version ของ apple TV หรือยัง น่าลองดูด้วยนะครับ