Photo Booth ถ่าย VDO แล้วกระตุก ภาพค้าง

Sunn's picture
1
สวัสดีครับขอสอบถามหน่อยนะครับ
คือ Photo Booth ของผม พอถ่ายวิดีโอครับ ประมาณ 40-50 วินาที นี่ภาพจะเริ่มกระตุกครับ พอ 1 นาทีขึ้นไปนี่ ค้างเลยครับ แต่เวลาก็ยังเดินต่อ
พอกดหยุด แล้วเอามาดู ก็เป็นเหมือนตอนถ่ายเลยครับ คือกระตุก 40-50 วิ แล้วภาพก็ค้างเหมือนตอนถ่าย ถ้ามีเพลงนี่ เพลงก็ยังเล่นปกติครับ มีแต่ภาพที่ค้างไป
ผมอยากทราบว่าพอจะมีวิธีแก้ไขไหมครับ
ตอนนี้ใช้ OS X Yosemite v.10.10.2 macbook pro late 2011 ครับ
ส่วน photo booth นี่ v 7.0(724) ครับ
ขอบคุณมากครับ

minemind's picture
3876
ถ้า upgrade os ขึ้นมา

ถ้า upgrade os ขึ้นมา คาดว่าน่าจะเป็นปัญหาเรื่อง software ที่ทำงานได้ไม่สมบูรณ์นะครับ อาจจะต้อง format ลงใหม่ แต่หากว่า OS ตัวนี้ติดตั้งแบบ clean install แล้วอยากให้ลองทดสอบ iSight กับตัว Facetime หรือโปรแกรมอื่นดูก่อนน่ะครับ

อีกส่วนคือเกี่ยวกับเรื่อง RAM ของเครื่องนะครับ เพราะตัว 10.10 ค่อนข้างจะกิน resource พอสมควครับ