ถามเรื่อง External Dvd Rw ใช้ลงวินโดว์บน mac ได้ป่าวคับ

aekoza555's picture
4
พอดีของผมตัวอ่านแผ่นcdของmacbookมันเสีย แล้วถ้าเราซื้อ External Dvd Rw มาใช้อ่าคับตอนลงวินโดว์จะได้ป่าวคับ

pippo's picture
2469
เคยลอง

ของ LG แบบเสียบพอร์ท USB อ่านช้ามากกกกกก จนเลิกล้มความตั้งใจครับ
Super Drive ของ Apple เสียบพอร์ท FireWire น่าจะดีสุดครับ เคยลง Widows 7 ให้เพื่อนใน MacBook Air ผ่านฉลุย

4
แล้วถ้าเป็นLGเนี่ยก็ลงได้ใช่ป

แล้วถ้าเป็นLGเนี่ยก็ลงได้ใช่ป่าวคับแต่มันช้ามากใช่ป่าวคับ

pippo's picture
2469
ผมรอไม่ไหว

ล้มเลิกไปก่อนจะสำเร็จครับ เลยไม่ทราบผลสุดท้าย

4
ของผมลงแล้วมันรีเครื่องแล้วมั

ของผมลงแล้วมันรีเครื่องแล้วมันค้างไปเลยอ่าคับยังไม่ถึงขั้นตอนลงวินโดว์เลย

minemind's picture
3876
ลงได้ครับ ผมก็ต่อ external

ลงได้ครับ ผมก็ต่อ external dvd
มันอาจจะเป็นได้ใน 2 กรณีนะครับ หัวอ่านเครื่องไม่ดี หรือแผ่นเสีย อ่านไม่ได้