เว็ปอื่นๆ รบกวน

od2504's picture
1077
2-3 วันนี้ เวลาเปิดเว็ปใดใด จะมีเว็ปประเภททำความสะอาด แทรกตัวขึ้นมากวนใจมาก ต้องคอยปิดอยู่บ่อยๆ
เว็ปที่เสนอหน้าขึ้นมาบ่อยๆ ให้ Download โปรแกรม คือ
MacKeeper.com
detoxMyMac.com
Purifier
Pxlvit.com

มันมาได้อย่างไร และผมควรทำเช่นไรครับ

1077
ตอนนี้ผมมี CleanMyMac2

ตอนนี้ผมมี CleanMyMac2 ลิขสิทธิ์ อยู่ในเครื่อง แต่ยังไม่ได้เรียกใช้เลย หลังจากเปลี่ยนเครื่องใหม่
(ปัจจุบันใช้ MacBook Pro Mid 2015)

1077
ได้คำตอบจากคุณ Pippo

ได้คำตอบจากคุณ Pippo ที่กระทู้เก่าๆ แล้วครับ
เดี๋ยวลองก่อนครับ
ขอบคุณครับ

1077
ผมใช้ Spotlight Search แล้ว

ผมใช้ Spotlight Search แล้ว ไม่พบไฟล์ MacKeeper และชื่ออื่นที่ว่า ในเครื่องเลย
และจะไปที่ Library Folder ตามที่คุณ Pippo แนะนำได้อย่างไรครับ

1077
แก้ไขได้แล้วครับ

หลังจากติดตั้ง Adware Medic แล้วรันโปรแกรม ก็สามารถจัดการได้เรียบร้อยครับ (บริจาคไป 1 เหรีญ)

kittikorn's picture
272
แนะนำผมด้วยครับ ติดตั้ง

แนะนำผมด้วยครับ ติดตั้ง adware medic อย่างไงครับ แล้วขั้นตอนต่อไปทำอย่างไรครับ ของผม ยังไม่หายเลย ทำเองไม่เป็นด้วยครับ

1077
ขออภัยที่ตอบช้าครับ

1. คุณกิตติกรต้อง download โปรแกรม Adware มาไว้ในเครื่องก่อนนะครับ
  2. หลัง download แล้ว จะมีโปรแกรมชื่อ AdwareMedic.dmg ที่ช่อง Download
  3. เมื่อเห็นไฟล์ AdwareMedic.dmg แล้ว ก็เรียกโปรแกรมนี้ โดย double click ที่ชื่อ AdwareMedic.dmg นั้น
  4. หลังจากนั้นก็เหมือนการติดตั้งโปรแกรมทั่วไป คือ ลากสัญลักษณ์ของโปรแกรม ไปวางที่ช่อง Applications
  5. แล้วลองไปที่ช่อง Applications จะพบสัญลักษณ์โปรแกรม (กระเป๋าพยาบาลสีฟ้า)
  6. จากนั้นก็ double Click ที่สัญลักษณ์นั้น แล้วทำตามคำแนะนำบนจอเลยครับ

คุณกิตติกร ยังไม่ต้องบริจาก (Donate) ก็ได้ครับ

ไม่ยากนะครับ ให้ติดตั้งโปรแกรมก่อน แล้วเรียกใช้ ครับ

ขออภัยที่ไม่มีภาพประกอบนะครับ ได้/ไม่ได้อย่างไร คุยกันใหม่นะครับ

(ผมส่งข้อมูลทาง contact ด้วยแล้วนะครับ)

272
ขอบคุณมากครับ ส่งข้อมูลทาง

ขอบคุณมากครับ ส่งข้อมูลทาง contact. คืออะไรครับ แล้วจะเปิดดูได้อย่างไรครับ

272
คุณ od 2504 ครับ

คุณ od 2504 ครับ ผมแก้ไขได้แล้วครับ ขอขอบคุณมากครับ