od2504's picture
1077
ผมเห็นที่ศูนย์บริการ iStudio และศูนย์อื่นที่จำหน่ายแมค อ้างอิง MMM หลายที่นะครับ
เสียดาย ที่ผมรู้สึกว่า MMM ช่วงหลังเงียบเหงา ไม่เหมือนก่อนนะครับ (ผมอาจรู้สึกไปเองก็ได้ครับ)

อยากให้ MMM เป็นแหล่งแลกเปลี่ยนเรียนรู้ เป็นความหวังของคนใช้แมค และสินค้า apple เหมือนในอดีตที่ผ่านมา ครับ

minemind's picture
3876
ค่อนข้างดีขึ้นมากทีเดียว

เดี๋ยวนี้พนักงาน istudio บางท่านสามารถแนะนำการแก้ไขปัญหา หรือการตั้งค่าแบบง่ายๆได้แล้วนะครับ แถมบางที่มีกูรูหรือช่างประจำร้านที่คอยแนะนำลูกค้าได้อีกด้วยครับ

minemind's picture
3876
ส่วนเรื่องที่บอร์ดเงียบ

ส่วนเรื่องที่บอร์ดเงียบ ผมว่าภารเรื่องงานแต่ละคนอาจจะค่อนข้างเยอะน่ะครับ จากที่ดูจากตัวผมเอง งานเยอะขึ้นตามตำแหน่งที่เปลี่ยนไป บางทีไม่สามารถปลีกเวลาออกมาติดตามข่าว หรืออัพเดทอะไรได้เลยเหมือนกันครับ เวลาว่างก็นอนพักเพื่อทำงานต่อหรือไม่ก็อ่านหนังสือเพื่อพัฒนาตัวเอง

แต่ก็พยายามจะเข้ามาตอบอยู่บ้างเหมือนกันครับ

pippo's picture
2469
หรือเป็นเพราะ

ตอนนี้กลายเป็น แมคมือเก่า กันถ้วนหน้าแล้วครับ (ล้อเล่นครับ)

od2504's picture
1077
มือใหม่วันนั้น

มือใหม่วันนั้น วันนี้ก็มีปัญหาใหม่อีกแล้วครับ (พูดจริงครับ)

zzero_orezz's picture
221
คงเป็นเพราะ

นานมากไม่ได้เข้ามาครับ คงเพราะแมคผมตกรุ่นแล้วมั้งครับตามไม่ค่อยทัน(แต่ยังใช้ได้ดีอยู่ แม้แบตมันจะเสื่อม)ตะลึง