od2504's picture
1077
เมื่อวันก่อนผมไปเปลี่ยนจอภาพ Macbook Pro รุ่น Mid 2014 มาเรียบร้อย
อันที่จริงจอภาพรุ่นนี้ก็มีปัญหากับผมมานาน ครั้งแรกก็เกิดอาการสีเพี้ยน เข้าศูนย์เปลี่ยนจอไปหนึ่งรอบ
ต่อมาก็มีรอยด่าง และมีกลุ่มรอยขีดข่วนบริเวณมุมด้านขวาของจอ
ทนใช้มานาน จนบังเอิญได้ทราบจากลูกศิษย์ว่า Apple ให้สิทธิ์เคลมจอภาพได้

โดยมีเงื่อนไข
1. เป็นเครื่องที่ซื้อมาไม่เกิน 3 ปี
2. ขอใช้สิทธิ์ภายในพฤษภาคม 2560 นี้

จึงเรียนมา เผื่อมีสมาชิก MMM จะตกที่นั่งเดียวกับผม
ขอบคุณครับ