ดูโทรทัศน์บนจอ iMac?

Sagittarius's picture
128
หากจะดูโทรทัศน์บนจอ iMac ต้องทำอย่างไรครับต้องซื้ออะไรมาต่อเพิ่มครับ
แบบอยากใช้ดูแทนโทรทัศน์ไปเลยน่ะครับ(ทำแล้วจะเป็นผลเสียต่อเครื่องไหมครับ)
แต่ไม่ใช่ดูผ่านเว็บนะครับเพราะว่าอันนี้ผมทำได้แล้ว
รบกวนด้วยครับผม.

ikok's picture
10285
มีพวก TV Reciever ครับ

ผมเคยเห็น จะเป็นคล้าย ๆ usb แล้วมีเสาอากาศติดมาด้วย + รีโมท

คืออันนั้นจะเอาไว้สำหรับดู TV เลย ที่ผมเคยเห็นแบบใช้ได้กับ mac จะเป็นของยี่ห้อนี้นะครับ ไม่แน่ใจว่ามีขายที่เมืองไทยหรือเปล่า แต่ผมว่าน่าจะมี ไม่ใน iStudio เองก็น่าจะหาสั่งได้จากพวกร้าน IT Warehouse ทั่วไป

http://www.elgato.com/elgato/int/promotions/0902Campaign.en.html

Mixmerize's picture
1480
ไฮโซมากครับ

แต่ราคาก็ไฮโซเหมือนกัน - -"

Sagittarius's picture
128
ขอบคุณมากครับพี่ก๊อก

ขอบคุณมากครับพี่ก๊อก

ungtemp's picture
168
ผมเคยใช้งานเหมือนกันครับ ...

ของผมก็ใช้งานนะครับ .. ซื้อ usb tv ราคา pantip ไม่เกิน 1,000 มาต่อกับ mac ครับ ..​ แล้วลง Windows XP ใน VMWARE จากนั้นเสียบ ๆๆๆๆ usb tv นะครับ ให้ windows เห็น เพื่อติดตั้ง Driver และ Software เท่านี้ก็ใช้งานได้แล้วครับ ส่วนข้อเสียที่ผมเจอคือ ขณะที่เปิด TV จะใช้งาน CPU ค่อนข้างสูงทำให้เครื่องร้อนและทำงานหนักพอสมควร แต่ก็พอใช้งานได้ครับ (ลองกับ Paralle ไม่ผ่านเพราะว่าแสดงภาพไม่ได้​)

ikok's picture
10285
ขอบคุณครับ

^o^ /